FORUM TEEN SONG NGỮ - NHÍ NHA NHÍ NHỐ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

FORUM TEEN SONG NGỮ - NHÍ NHA NHÍ NHỐ

SONG NGỮ yeah yeah yeah! SONG NGỮ yoh yoh yoh! ^^ Welcome... ----------> Hãy vào Google chọn từ khóa Forum teen Song ngữ -> Go...HOT {CUỘC THI MỚI} Khen thưởng các thành viên tích cực... Theo dõi thường xuyên để nhận những phần qua hấp dẫn ^^

Trang ChínhTrang Chính  Trang chủTrang chủ  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
@BQL 4RUM: gửi tặng toàn thể mem diễn đàn với lời chúc đầy niềm vui!
Mời các bạn lắng nghe ca khúc "YOU AND ME" ở box Nhạc yêu cầu
@Sếp Kút: bọn Siu nhưn lớp tớ à, chúc mọi người luôn vui vẻ, nhí nhố và nhìu nhìu niềm vui nha! ^,^
@Lousarita: các mem xiu nhưn hãy nhớ những kỉ niện đẹp nhất mà mọi ng đã có với nhau nha!
HAPPY BIRTHDAY TO 4RUM SN: 1 TUỔI NHÁ! ^,^
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
» Bán Hải Sản Khô Ngon uy tín chất lượng tại TPHCM
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime21/07/15, 11:41 pm by quynhzozin

» Võ Thần Arena - Ra mắt server mới vào 9h ngày mai 25/04/2015
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime24/04/15, 10:41 am by NewGameEe

»  Nụ cười của mẹ
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime20/04/15, 05:01 pm by cái nhiếp

» VÕ THẦN ARENA KHAI MỞ SERVER ĐẦU TIÊN NGÀY 21/04/2015
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime17/04/15, 10:58 am by NewGameEe

» Đời còn nhiều nắng gió con à!
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime11/04/15, 05:08 pm by cái nhiếp

» KHAI MỞ SERVER TÂN DÃ VÀO LÚC 11H00 NGÀY 31/03/2015
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime31/03/15, 03:19 pm by NewGameEe

» Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime25/03/15, 04:59 pm by cái nhiếp

» Sức mạnh của lời nói
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime23/01/15, 05:16 pm by cái nhiếp

» Những khát vọng của đời mình
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime29/12/14, 02:25 pm by cái nhiếp

Top posters
Sếp Kút
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Poll_leftHãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng I_voting_barHãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Poll_right 
nicemimosa
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Poll_leftHãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng I_voting_barHãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Poll_right 
lousarita_xiunhun
¥µ£
pimpim
hoangtubachma47
jokie.huynh
nhoxjino
Yoon V
giodoc_tin
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Thông báo mới [áp dụng từ 6/5/2010]
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime06/05/10, 04:41 pm by Sếp Kút
Các bạn thân mến!
Kể từ ngày 6/5/2010, nhằm nâng cao, tạo mới và đảm bảo tin tức hơn.
Ban quản lí 4rum đã kích quyền sử dụng mới cho các thành viên như sau:
- Khách thăm viếng chỉ có thể xem topic, reply nhưng không xem được hình member post lên mạng.
Để xem hình phải log in hoặc đăng kí thành viên.
- Hiện nay …

[ Full reading ]
Comments: 0
Ra mắt hệ thống Quick Reply (Gửi bài viết)
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime05/05/09, 05:27 pm by Sếp Kút
Thường thì các bạn muốn gửi bài viết bày tỏ ý kiến phải nhấp vào "Gừi trả lời" đúng không?
Nhưng kể từ bây giờ, không cần thế nữa, dưới mỗi bài viết đều hiển thị 1 cái khung. Các bạn sẽ viết trực tiếp và send bài viết 1 cách nhanh chóng hơn.
Thanks.
Góp ý & Thắc mắc tại đây!
BQL

Comments: 8
Gửi yêu cầuđeến BQT
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime13/07/09, 04:09 pm by hoangtubachma47
theo như tinh` hynh` may' bua~ hum nay thy`4rum da~ it' ng` wa lại,nen BQT nen đưa ra niu` tro` chơi để mọi ng`tham gia tich' cực nha, nhât' la` cac' mem đo' ^^!

Comments: 3
Thêm smiley cho bài viết
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime18/01/09, 09:47 am by nicemimosa
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Mimimo6
Phải làm j để bài viết thêm sinh động? Đầy màu sắc và vui nhộn? Thật đơn jản bởi Lis đã tìm ra câu trả lời! Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Binhsua47.
Mọi người vào website http://www.matcuoi.com/index.php. Rất nhìu hình dễ thương để pà kon tùy ý lựa chọn. Chúc mọi ng zui zẻ. Nhớ …

[ Full reading ]
Comments: 8
Xét TRIAL MOD (ĐHV thử việc) cho 2 thành viên
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime20/05/09, 08:10 pm by Sếp Kút
Đúng như kế hoạch ban đầu của 4rum. Sau khi cuộc thi xét thành viên xuất sắc kết thúc thì BQL sẽ tuyển chọn và set những mem tích trở thành MOD cho 4rum chúng ta.
Hai mem được chọn là: hoangtubachma47lousarita_xiunhun
Chức vụ: TRIAL MOD (ĐHV thử việc trong một tuần)
Hai bạn này đăng kí box quản lí nhá!
Các MOD khác …

[ Full reading ]
Comments: 32
NEW! TÊN MIỀN MỚI CHO 4RUM!
Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime07/05/09, 05:55 pm by Sếp Kút
Kể từ ngày 7/5 các bạn có thể truy cập vào 4rum song ngữ với 3 đường link nha

1. https://songngu.forumvi.com
2. http://forumsongngu.tk
3. http://9xfr.tk
(MỚI !!!)

Thanks

Comments: 11
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng

Go down 
Tác giảThông điệp
cái nhiếp
Teen năng động
Teen năng động

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 31
Tuổi Tuổi : 32
Thanked Thanked : 0
Ngày tham gia Ngày tham gia : 23/09/2013

Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng   Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng Icon_minitime25/03/15, 04:59 pm

Mùa đông đến rồi, liệu em có đang cảm thấy cô đơn hay mệt mỏi? Liệu em có đang cảm thấy bất lực trước thế giới và tuyệt vọng với chính mình?

Bởi vì ngoài nước mắt, ngoài tiếng nấc nghẹn khi được trút toàn bộ bức bối ra ngoài, em sẽ chẳng thể làm gì hơn để có thể hóa giải những gánh nặng trong lòng. Thay vì cố gắng gồng gánh chịu đựng, thay vì tìm đến bất cứ ai để dựa dẫm hoặc chia sẻ, thì hãy tìm một góc nào đó thật yên tĩnh mà khóc đi em.

Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng 11070798_10202789832346500_88223154805119465_n

Chỉ một mình em, hãy khóc thật lớn. Khóc ra được rồi, em sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. Cuộc đời vốn là một ván bài không công bằng, những chuyện tàn nhẫn thì vẫn diễn ra đầy rẫy, nhưng con người vẫn phải gánh chịu đến tận cùng. So với thế giới này, thì cá nhân chúng ta quá nhỏ bé, vậy nên dễ dàng sinh ra cảm giác cô đơn và mặc cảm, cũng có đôi lúc dùng thái độ đối kháng vô vọng và uất hận để sống. Nhưng luôn bế tắc.

Càng lớn, chúng ta càng hiểu, thế giới xung quanh tồn tại quá nhiều chuyện mà chỉ có thể tập cách chấp nhận, làm cách nào cũng không thể thay đổi. Chuyện buồn càng nhiều, nỗi thất vọng càng lớn, thế rồi thất vọng đến một lúc nào đó sẽ chuyển thành tuyệt vọng. Chúng ta rồi sẽ trơ lỳ với tất thảy những gì xảy ra, đối diện với đau thương một cách vô cảm.

Thế nên, trước khi em cảm thấy muốn bỏ cuộc với thế giới này, trước khi em thất vọng, rồi tuyệt vọng, để đánh rơi hoàn toàn niềm tin, vứt bỏ đi hết hy vọng, buông tay trơ khốc nhìn cảm xúc bị vắt kiệt. Trước khi em bị sự đè nén để cố tỏ ra cứng cỏi dồn thành những khủng hoảng không tên, em hãy cứ khóc đi, khi ấy, em được phép yếu mềm.

Con người ta có những lúc luôn phải cần đến sự mạnh mẽ để vượt qua mọi chướng ngại, nhưng cũng có lúc cần mềm yếu, để xoa dịu trái tim mệt mỏi. Cảm thấy ấm ức thì hãy khóc thật lớn, cảm thấy mệt mỏi thì hãy dừng chân. Đừng ép bản thân phải dồn nén để mạnh mẽ, và cũng đừng nghĩ rằng nước mắt không dành cho những người trưởng thành.

Càng trưởng thành, càng cô đơn, càng có những thứ muốn nắm giữ nhưng lại buộc phải buông tay, càng có những lần buộc phải thỏa hiệp, buộc phải chọn lựa. Tất nhiên, nỗi tuyệt vọng sẽ theo đó mà lớn dần, đến nỗi trong một khoảnh khắc nào đó, chúng ta ngỡ ngàng nhận ra rằng mình đã thua cuộc từ bao giờ.

Mùa đông đến rồi, liệu em có đang cảm thấy cô đơn hay mệt mỏi? Liệu em có đang cảm thấy bất lực trước thế giới và tuyệt vọng với chính mình? Đừng sợ, hãy bộc lộ toàn bộ sự bế tắc và ấm ức ra bên ngoài, đừng khiến trái tim phải căng sức chịu đựng, đừng khiến tâm trạng mãi ủ ê. Khóc rồi sẽ không còn thấy đau, khóc rồi, sẽ thấy lòng vơi đi gánh nặng.

Chẳng cần phải tỏ ra cứng cỏi, có khóc, em vẫn sẽ là một cô gái mạnh mẽ...

CaDe

Hãy cứ khóc nếu em thấy tuyệt vọng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Người thầy và những tờ tiền cũ
» Niềm hy vọng
» [CLIP] MỘT VÒNG TRÁI BẮP!!!
» Cô gái và chiếc khăn cầu vồng.
» Những khát vọng của đời mình